Tuesday, March 30, 2010

Kutana na Oliver Stegen au Baba Tabita

Je, unajua kama kuna Mzungu anajua lugha za kienyeji za Tanzania? Lugha hizo ni pamoja na Kilangi na nyingine kadhaa za mkoni Dodoma. Mzungu huyo, hufanya shughuli za ushauri a kiisimu katika Afrika ya Mashariki. Lakini je ni nani huyo? Si mwingine, bali Oliver Stegen au Baba Tabita (pichani). Mwana-isimu huyo, anaishi mjini Nairobi na mara kwa mara tunakuwa nae kule katika Wikipedia ya Kiswahili. Kwa kweli, anatusaidia kuboresha istilahi zetu kwa kiasi kikubwa sana. Hivyo, tunamshukuru kwa kila namna. Michango yake Wikipedia ni kuhakikisha kwamba lugha sanifu inatumika katika Wikipedia ile na hata katika mitandao mingine inayohusiana na lugha Kiswahili. Tumaini lake hasa ni kuona Kiswahili kinatumika katika nyanja muhimu mbalimbali. Katika Wikipedia, husisitiza sana matumizi ya kutobadili neno kwenda neno. Yaani, ni lazima tuwe na mwelekeo mmoja na si mara hivi mara vile. Huo ndiyo mchango wake wa kiisimu katika Wikipedia yetu. Ametunga makala nyingi sana zinazohusiana na masuala ya Tuzo ya Nobel. Kwa namna moja au nyingine, aliandika makala za fasihi, kemia, elimu, historia na kadhalika. Kwa sasa, amesimama kwa muda, lakini tunategemea kurudi kwake mtandaoni hivi karibuni. Wasalam,

Muddyb

No comments:

Post a Comment